lcd samsung s20b370

kogilakothe

Active member
14/5/17
66
17
33
30
bạn tháo màn ra chụp mình xem bo lvds, chụp cả nhé, gần2 chút để rõ lk.

kogilakothe

Active member
14/5/17
66
17
33
30
mình gặp lỗi này trên 17'', màn này hơi nhiều ic nên mình ko chắc lắm, bạn phải thử từng con 1, thay con ic 7, 8, 10. nếu có màn vỡ thì bóc từng con 1 sang sẽ biết con nào tèo.

kogilakothe

Active member
14/5/17
66
17
33
30
Cho mình hỏi.màn ss 18.5" lấy ic bên đó dc ko nhỉ .tại mình ko có màn giống vậy
bạn phải tự dò mạch, đếm số chân, nhìn trên mạch so sánh xem các đường vào ra của ic đi đâu để thay thôi, chứ mình ko biết chân cẳng thế nào thì sao dám chắc đc. lỗi này rất ít gặp nên mình cũng không nghiên cứu nhiều, tại có bo xác nên phang luôn.

nvltran

Active member
27/9/17
81
15
33
33
đúng là ko hiểu nguyên lý thì mò kim đáy bể
xác xuất là ăn may
hôm qua mình thay thử IC qua lại giữa 2 con màn SS led 18.5 nhìn mạch giống nhau khác đời; mạch đời sau cải tiến chút bỏ con biến trở
1 con bị trắng ngang 1cm phía trên hiện cổng kết nối rồi trắng mờ dần
1 con bị rơi vỡ panel
thử thay ngay con IC vuông mà đã trắng tinh hết
sau đành bỏ

giaquanlt

Active member
6/7/17
49
7
33
vạn ninh - khánh hòa
đúng là ko hiểu nguyên lý thì mò kim đáy bể
xác xuất là ăn may
hôm qua mình thay thử IC qua lại giữa 2 con màn SS led 18.5 nhìn mạch giống nhau khác đời; mạch đời sau cải tiến chút bỏ con biến trở
1 con bị trắng ngang 1cm phía trên hiện cổng kết nối rồi trắng mờ dần
1 con bị rơi vỡ panel
thử thay ngay con IC vuông mà đã trắng tinh hết
sau đành bỏ
cái của bạn hình như là lỗi ic tab ngang rồi.mình gặp rồi mk phải bỏ vì ko có thiết bị làm tab ngang hehe

• Like
Reactions: kogilakothe

giaquanlt

Active member
6/7/17
49
7
33
vạn ninh - khánh hòa
bạn phải tự dò mạch, đếm số chân, nhìn trên mạch so sánh xem các đường vào ra của ic đi đâu để thay thôi, chứ mình ko biết chân cẳng thế nào thì sao dám chắc đc. lỗi này rất ít gặp nên mình cũng không nghiên cứu nhiều, tại có bo xác nên phang luôn.
cảm ơn bạn ,mình ko có xác thôi để mò từ từ đã .

Luân

Active member
29/12/17
62
8
33
29
các bác có ai đã xử lý bệnh k nhận tín hiệu mà trắng tinh màn hình ở màn hp chạy cao áp led ko ạ

Facebook Comment